BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1148/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 25/TB-KĐ1 ngày 12/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi in (Natri silicat) 1 VIO 42 Glue, (dạng lỏng - Loại 1000 Kg/thùng). Nguyên liệu dùng cho sản xuất gạch ceramic. Hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần CMC Địa chỉ: Phố Anh Dũng, phường Tiên Cát, TP. Việt Trì, tỉnh Phú Thọ MST: 2600106523 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 101708639652/A12 ngày 14/11/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Phú Thọ - Cục Hải quan TP. Hà Nội |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ethyl cellulose, nguyên sinh, dạng lỏng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ethyl cellulose, nguyên sinh, dạng lỏng thuộc nhóm 39.12 “Xenlulo và các dẫn xuất hóa học của nó, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Ete xenlulo”, mã số 3912.39.00 “- - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.