| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1144/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo kết quả phân tích số 180/TB-KĐ3 ngày 25/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Axit béo công nghiệp dùng làm phụ gia sản xuất dầu bôi trơn ISONONANOIC ACID (KYOWANOIC-N) (200 lít/ thùng) hàng mới 100% (mục 16 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH SHL ASEAN. Địa chỉ: KCN Mỹ Xuân B1, Conac, Xã Mỹ Xuân, Huyện Tân Thành, Bà Rịa, Vũng Tàu. MST: 3502309823. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10172839590/A12 ngày 25/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu)). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Isononaoic acid, dạng lỏng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Isononaoic acid, dạng lỏng thuộc nhóm 29.15 “Axit carboxylic đơn chức no mạch hở và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên. ”, phân nhóm 2915.90 “- Loại khác: ”, mã số 2915.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.