BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1142/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 33/TB-KĐ1 ngày 15/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bột ôxit kẽm (sản xuất tại Việt Nam) #&VN (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Việt Kim Yên Bái.

Địa chỉ: KCN Phía Nam, Xã Vân Tiên, TP. Yên Bái, Yên Bái.

Mã số thuế: 5200813837.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30162481664/B11 ngày 22/11/2017 tại Chi cục HQ Yên Bái (Cục Hải quan TP. Hà Nội).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Kẽm oxit, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kẽm oxit, dạng bột

thuộc nhóm 28.17 “Kẽm oxit; kẽm peroxit.”, mã số 2817.00.10 “- Kẽm oxit” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và mã số 2817.00.10.10 theo Biểu thuế xuất khẩu ưu đãi ban hành kèm theo Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 01/09/2016 của Chính phủ.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.