BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1141/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo kết quả phân tích số 127/TB-KĐ3 ngày 19/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Chất xúc tác CATALYST PC41 thành phần từ Dimethylaminopropylhexahydrotriazineb, dạng lỏng, phụ gia dùng để sản xuất mút xốp PU Foam hàng mới 100% (mục 3 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Tân Vật Tư Đông Thịnh Gia Hòa Việt Nam.

Địa chỉ: Thửa đất số 401, Tờ bản đồ số 8, Tổ 5, Khu phố Khánh Hòa, Phường Tân Phước Khánh, Thị xã Tân Uyên, Bình Dương.

MST: 3702611326.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10178198672/A12 ngày 25/12/2017 tại Chi cục HQ KCN Sóng Thần (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

1,3,5 -Tris [3 -(dimethylamino)propyl]hexahydro-1,3,5-triazine.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

1,3,5-Tris[3-(dimethylamino)propyl]hexahydro-1,3,5-triazine

thuộc nhóm 29.33 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị tố ni tơ..”, phân nhóm Hợp chất chứa vòng triazin chưa ngưng tụ (đã hoặc chưa hydro hóa) trong cấu trúc:”, mã số 2933.69.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.