BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1139/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 02 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Nghị định số 125/2017/NĐ-CP ngày 16/11/2017 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 01 tháng 9 năm 2016 của Chính phủ về biểu thuế xuất khẩu, biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 477/TB-KĐ3 ngày 13/3/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan Thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim, chưa được gia công quá mức cán nóng, dạng tấm, chưa phủ, mạ hoặc tráng dày 5mm, có hình dập nổi trên bề mặt dùng trong sản xuất tháp gió, kích thước 5x1800x6000mm, trọng lượng 423.98kg/tấm 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Tháp Gió O - SUNG VINA Địa chỉ: Đường số 2B KCN Phú Mỹ 1, phường Phú Mỹ, Thị xã Phú Mỹ, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu. MST: 3502368593. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10246275595/A12 ngày 25/1/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Phú Mỹ - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim được cán phẳng, cán nóng, ở dạng không cuộn, một mặt có hình dập nổi, chiều rộng trên 600mm, chiều dày ~ 5mm; chưa phủ, mạ, tráng |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim được cán phẳng, cán nóng, ở dạng không cuộn, một mặt có hình dập nổi, chiều rộng trên 600mm, chiều dày ~ 5mm; chưa phủ, mạ, tráng thuộc nhóm 72.08 - Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, được cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng, mã số 7208.40.00 “- Dạng không cuộn, chưa được gia công quá mức cán nóng có hình dập nổi trên bề mặt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.