BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 11315/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 11 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 584/TB-PTPL ngày 21/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: KBS05#&Hợp chất làm ổn định plastic (STABILIZER). (Mục 1 tại tờ khai Hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Quốc tế Kim Bảo Sơn (Việt Nam);

Địa chỉ: KCN Long Thành, Long Thành, Đồng Nai.

MST: 3600672150

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052672443/E31 ngày 25/08/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ Long Thành (Cục HQ Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Hợp chất làm ổn định plastic, thành phần gồm hỗn hợp muối canxi oleate, kẽm octoate, triphenyl phosphite, Isodecyl diphenyl phosphite, dung môi hữu cơ và chất chống oxi hóa.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hợp chất làm ổn định plastic, thành phần gồm hỗn hợp muối canxi oleate, kẽm octoate, triphenyl phosphite, Isodecyl diphenyl phosphite, dung môi hữu cơ và chất chống oxi hóa.

thuộc nhóm 38.12 “Hỗn hợp xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế; các hợp chất hóa dẻo cao su hoặc plastic, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chế phẩm chống oxy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hoặc plastic.”; mã số 3812.30.00 “- Các chế phẩm chống ô xy hóa và các hợp chất khác làm ổn định cao su hay plastic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.