BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1113/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 1/9/2016 của Chính phủ về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu/thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 772/TB-KĐ4 ngày 07/6/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tổ máy phát điện (bằng sức nén)(hàng đồng bộ, đóng gói tháo rời chi tiết theo phụ lục đi kèm)(Bộ/cái)/ / CATERPILLAR PACKAGED GENERATOR SET, ENGINE MODEL3516B,prime rating at 2000kVA(1600KW),380V,3Phase. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Pou Sung Việt Nam; Địa chỉ: KCN Bàu Xéo, Xã Đồi 61, Huyện Trảng Bom, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600710751. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10131376070/A12 ngày 20/3/2017 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan Tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tổ máy phát điện với động cơ đốt trong kiểu piston đốt cháy bằng sức nén (động cơ diesel), công suất 2.000 kVA. |
5. Kết quả phân loại: Tổ máy phát điện với động cơ đốt trong kiểu piston đốt cháy bằng sức nén (động cơ diesel), công suất 2.000 kVA thuộc nhóm 85.02 “Tổ máy phát điện và máy biến đổi điện quay”, phân nhóm “Tổ máy phát điện với động cơ đốt trong kiểu piston đốt cháy bằng sức nén (động cơ diesel hoặc bán diesel)”, phân nhóm 8502.13 “- - Công suất trên 375 kVA”, mã số 8502.13.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.