BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1111/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 2408/TB-KĐ3 ngày 09/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nước dung môi (chất rửa khuôn) HB-028 - Hàng mới 100% (mục 02 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Công nghệ Nano Zuan Quan Việt Nam. Địa chỉ: 189/8, Đường Lê Hồng Phong, Khu phố Tân Phước, Phường Tân Bình, TX Dĩ An, Bình Dương. MST: 3702488873. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10154865480/A11 ngày 09/08/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan Tp.Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Metyl glycolat trong môi trường nước. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Metyl glycolat trong môi trường nước thuộc Nhóm 29.18 “Axit carboxylic có thêm chức oxy và các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên”, phân nhóm “- Axit carboxylic có chức rượu nhưng không có chức oxy khác, các anhydrit, halogenua, peroxit, peroxyaxit của chúng và các dẫn xuất của các chất trên”, mã số 2918.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.