| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11000/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 11 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2374/TB-PTPLHCM ngày 22/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: CORE A31 435Gr/m2 1125mm - giấy không tráng, dạng tấm, thành phần chính: bột giấy tái chế, thường dùng làm lõi cuộn, định lượng từ 225g/m2 trở lên (Mục 2). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH bao bì Kaoten (Việt Nam); Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 3, Nhơn Trạch, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600663847. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10053133286/A12 ngày 27/8/2015 tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch-Cục Hải quan Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bìa làm chủ yếu từ bột giấy tái chế, chưa tráng phủ, định lượng 442.6 g/m2, dày 0.571 mm, dạng cuộn, khổ 1125 mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bìa làm chủ yếu từ bột giấy tái chế, chưa tráng phủ, định lượng 442.6 g/m2, dày 0.571 mm, dạng cuộn, khổ 1125 mm. Thuộc nhóm 48.05 “Giấy và bìa không tráng khác, ở dạng cuộn hoặc tờ, chưa được gia công hơn mức đã chi tiết trong Chú giải 3 của Chương này”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 4805.93 “- - Có định lượng từ 225 g/m2 trở lên”, mã số 4805.93.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./