BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1072/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2017

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 221/TB-KĐ1 ngày 29/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: VITAMIN K2 AS MK7 2000PPM-W : Nguyên liệu thực phẩm- VITAMIN K2 AS MK7 2000PPM-W, đóng gói 1kg/gói, Batch: 0001701740, NSX: 07/2017, HSD: 07/2020, hãng sx: GNOSIS, hàng mới 100% (mục 1 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam.

Địa chỉ: 202 Hoàng Văn Thụ, P. 9, Q. Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh.

Mã số thuế: 0310474190.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10155581064/A41 ngày 14/08/2017 tại Chi cục HQ CK Sân bay Quốc tế Nội Bài (Cục Hải quan TP. Hà Nội).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vitamin K2 trên nền chất mang maltodextrin, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vitamin K2 trên nền chất mang maltodextrin, dạng bột

thuộc nhóm 29.36Tiền vitamin và vitamin các loại, tự nhiên hoặc tái tạo bằng phương pháp tổng hợp (kể cả các chất cô đặc tự nhiên), các dẫn xuất của chúng sử dụng chủ yếu như vitamin, và hỗn hợp của các chất trên, có hoặc không có bất kỳ loại dung môi nào”, phân nhóm “- Vitamin và các dẫn xuất của nó, chưa pha trộn:”, mã số 2936.29.00 “ - - Vitamin khác và các dẫn xuất của nó” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.