| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 10713/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 11 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo số 1924/TB-PTPL ngày 26/8/2015 và công văn trao đổi nghiệp vụ số 617/PTPLHCM-NV ngày 6/11/2015 của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sơn làm từ polymer tổng hợp, dùng sản xuất linh kiện xe gắn máy - Hardener for MM-550-T (Paint) (0,6kgs/ can) (Mục 2 tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty HHCN Broad Bright; Địa chỉ: KCN Hố Nai, Trảng Bom, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600244765 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10041891290/A12 ngày 28/5/2015 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bán thành phẩm của sơn 2 thành phần có thành phần là hợp chất amide dung môi hữu cơ Isopropyl alcohol, toluene, dùng làm chất đóng rắn cho MM-550-T, hàm lượng dung môi 60%, ở dạng lỏng |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bán thành phẩm của sơn 2 thành phần có thành phần là hợp chất amide dung môi hữu cơ Isopropyl alcohol, toluene, dùng làm chất đóng rắn cho MM-550-T, hàm lượng dung môi 60%, ở dạng lỏng thuộc nhóm 32.08 “Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này.”, phân nhóm 3208.90 “- Loại khác”, mã số 3208.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.