BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1071/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 1485/TB-KĐHQ ngày 14/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nhôm dihydrogen phosphate , thành phần: P2O5: 65% ( /-2), Al2O3: 17%( /-1), Fe2O3: <= 0.02%, dùng làm chất kết dính cho xi măng chịu lửa. Hàng mới 100% (mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH gang thép Hưng Nghiệp Formosa Hà Tĩnh. Địa chỉ: Khu kinh tế Vũng Áng, phường Kỳ Long, thị xã Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh. MST: 3000437821 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10155401455/A11 ngày 14/8/2017 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Vũng Áng (Cục Hải quan tỉnh Hà Tĩnh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch nhôm dihydrogen phosphat. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch nhôm dihydrogen phosphat. thuộc nhóm 28.35 "Phosphinat (hypophosphit), phosphonat (phosphit) và phosphat; polyphosphat, đã hoặc chưa xác định về mặt hoá học", phân nhóm "- - Phosphat", phân nhóm 2835.29 "- - Loại khác", mã số 2835.29.90 "- - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.