BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 10691/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 11 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại Đà Nẵng tại thông báo số 404/TB-PTPL ngày 09/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Superkleen AC17 - Hợp chất Acid loãng của HCL và H2SO4 dùng để rửa khuôn làm găng tay cao su y tế. (1 drum = 230 kg). Mới 100%. (Mục 1 tại tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP găng tay Nam Việt; Địa chỉ: 23A Nguyễn Hữu Cảnh, P.22, Q. Bình Thạnh, TP. HCM. MST: 0309449520. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049269695/A12 ngày 28/07/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ Long Thành. (Cục HQ Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại dựa trên thành phần chính là hỗn hợp dung dịch axit loãng HCl và H2SO4. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại dựa trên thành phần chính là hỗn hợp dung dịch axit loãng HCl và H2SO4. thuộc nhóm 38.10 “Chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại; chất giúp chảy và các chế phẩm phụ trợ khác dùng cho hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện; các chế phẩm dùng làm lõi hoặc vỏ cho điện cực hàn hoặc que hàn.”; mã số 3810.10.00 “- Các chế phẩm làm sạch bề mặt kim loại; bột và bột nhão gồm kim loại và các vật liệu khác dùng để hàn thiếc, hàn hơi hoặc hàn điện” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.