| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1050/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 02 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định hải quan tại Thông báo số 294/TB-KĐHQ ngày 10/5/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: CARBON BLACK FW-200 (Chế phẩm màu từ Carbon black phân tán trong nhựa nitro xenlulo, dạng bột). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH AK Chemtech Hà Nội Địa chỉ: KCN Yên Phong, Xã Long Châu, Huyện Yên Phong, Bắc Ninh MST: 0104498189 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10189290430/A12 ngày 08/03/2018 ký tại Chi cục Hải quan Quản lý KCN Yên Phong - Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muội carbon, dạng bột. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muội carbon, dạng bột thuộc nhóm 28.03 “Carbon (muội carbon và các dạng khác của carbon chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác), phân nhóm “- Muội carbon khác:”, mã số 2803.00.49 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.