BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1049/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 02 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại Thông báo số 380/TB-KĐ4 ngày 20/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hạt nhựa Fluoropolymer Neoflon FEP NP - 102 - dạng hạt, dạng nguyên sinh. NLSX cáp viễn thông

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Cáp điện và Hệ thống LS Việt Nam

Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 2- Lộc Khang- xã Hiệp Phước- huyện Nhơn Trạch- tỉnh Đồng Nai

MST: 3600840729

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10161829290/A12 ngày 21/09/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Copolyme tetrafluoroethylene- hexafluoropropylene nguyên sinh, dạng hạt

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Copolyme tetrafluoroethylene-hexafluoropropylene nguyên sinh, dạng hạt

thuộc nhóm 39.04 “Các polyme từ vinyl clorua hoặc từ các olefin đã halogen hóa khác, dạng nguyên sinh.”, phân nhóm “- Các floro-polyme:”, phân nhóm 3904.69 “- - Loại khác:”, mã số 3904.69.40 “- - - Dạng hạt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.