BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1029/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 02 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 1176/TB-KĐ3 ngày 01/7/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ, cán nóng dạng tấm, mác thép 201#/No.1, quy cách: (2.94-2.98)*1240*2440mm*Sheet, dùng trong sản xuất, hàng mới 100% (mục 02 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Thuận Thành Hưng Địa chỉ: 43/16 kênh Tân Hóa, phường Tân Thới Hòa, quận Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0310833851. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10269493921/A11 ngày 11/6/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV III - Cục HQ TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ được cán phẳng, cán nóng, không ở dạng cuộn, chiều dày 2,9mm, chiều rộng theo khai báo trên 600mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ được cán phẳng, cán nóng, không ở dạng cuộn, chiều dày 2,9mm, chiều rộng theo khai báo trên 600mm thuộc nhóm 72.19 “Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600 mm trở lên”, phân nhóm “- Chưa được gia công quá mức cán nóng, không ở dạng cuộn”, mã số 7219.24.00 “- - Chiều dày dưới 3 mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.