BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1026/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 02 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 934/TB-KĐ3 ngày 24/05/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 24: NLSX bánh kẹo: Chế phẩm gồm Natri dihydro phosphate, xanthan gum, dùng trong thực phẩm - (Hỗn hợp bột nở làm bánh #3 (V-CHI-DCHO-CPB3)) - Hàng mới 100%

Mục 30: NLSX bánh kẹo: Hỗn hợp hóa chất dùng trong chế biến thực phẩm: Xanthan gum và muối Natri pyrophosphat - (Hỗn hợp của Sodium acid pyrophosphate và Xanthan gum #3(V-CHI-DWCF-CPB3)) - Hàng mới 100%

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Republic Biscuit Corporation Việt Nam. Địa chỉ: Số 15, VSIP II-A, Đường số 32, KCN Việt Nam-Singapore II-A, Xã Tân Bình, Huyện Bắc Tân Uyên, Tỉnh Bình Dương. Mã số thuế: 3702110859.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10194900145/A12 ngày 11/04/2018 tại Chi cục Hải quan KCN Việt Nam - Singapore (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp hóa chất dùng trong chế biến thực phẩm, thành phần gồm: Xanthan gum và muối natri pyrophosphat, dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp hóa chất dùng trong chế biến thực phẩm, thành phần gồm: Xanthan gum và muối natri pyrophosphat, dạng bột.

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, mã số 3824.99.70 - - - Các chế phẩm hóa chất khác, dùng trong chế biến thực phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.