| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 10058/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại - Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2020/TB-PTPLHCM ngày 11/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 11: Hạnh nhân nguyên hạt - NATURAL WHOLE ALMONDS (WITHOUT SKIN) (1 KG x 10 BAGS/ Thùng). Ngày SX: 22/07/2015, ngày hết hạn: 22/07/2016. Hàng mới 100%. Hàng chỉ qua sơ chế - Mục 12: Hạnh nhân nguyên hạt - NATURAL WHOLE ALMONDS (WITH SKIN) (1 KG x 10 BAGS/ Thùng). Ngày SX: 23/07/2015, ngày hết hạn: 23/07/2016. Hàng mới 100%. Hàng chỉ qua sơ chế 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vượng Phú; Địa chỉ: 149/33/B1 Bành Văn Trân, Phường 7, Quận Tân Bình, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0304868983. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10050571544/A11 ngày 07/8/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV III- Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hạnh nhân nguyên hạt, đã bóc vỏ, dạng khô. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hạnh nhân nguyên hạt, đã bóc vỏ, dạng khô. Thuộc nhóm 08.02 “Quả hạch khác, tươi hoặc khô, đã hoặc chưa bóc vỏ hoặc lột vỏ”, phân nhóm “- Quả hạnh nhân”, mã số 0802.12.00 “- - Đã bóc vỏ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.