BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 10011/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2243/TB-PTPL ngày 7/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất nhuộm da (RED) (Mục 3 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Young IL Việt Nam; Địa chỉ: KCN Thành Thành Công, Trảng Bàng, Tây Ninh; Mã số thuế: 3901164390. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049854512/E31 ngày 1/8/2015 tại Chi cục Hải quan Trảng Bàng - Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thuốc màu vô cơ từ sắt oxit (»12%), polyurethane (»45%) phân tán trong dung môi Dimetylforamid (»43%), dạng lỏng, dùng để sản xuất sơn (chất phủ) cho da thuộc. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thuốc màu vô cơ từ sắt oxit (»12%), polyurethane (»45%) phân tán trong dung môi Dimetylforamid (»43%), dạng lỏng, dùng để sản xuất sơn (chất phủ) cho da thuộc. thuộc nhóm 32.12 “Thuốc màu (pigments) (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng); lá phôi dập, thuốc nhuộm và các chất màu khác đã làm thành dạng nhất định hay đã đóng gói để bán lẻ” phân nhóm 3212.90 “- Loại khác”, Phân nhóm 2 gạch “-- Thuốc màu (pigments) (kể cả bột và vẩy kim loại) được phân tán trong môi trường không có nước, ở dạng lỏng hay dạng bột nhão, dùng để sản xuất sơn (kể cả men tráng)”, mã số 3212.90.14 “--- Loại khác, dùng cho da thuộc” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.