| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8896/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính, về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 188/TB1-CNHP ngày 04/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thực phẩm bảo vệ sức khỏe: Korean Red Ginseng & Oriental Raisin Tree- Dịch chiết Hồng sâm và Oriental Raisin Tree 50ml*30 gói/hộp, hàng mới 100% (Mục 14). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH XNK và kinh doanh VHP; Địa chỉ: số 17/331 Trần Khát Chân, P.Thanh Nhàn, Q.Hai Bà Trưng, Hà Nội; Mã số thuế: 0104944073. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10044661400/A11 ngày 20/6/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KVIII - Cục Hải quan TP Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm chức năng có thành phần chính là dịch chiết xuất từ sâm, thảo dược, đường khử...dạng lỏng, đóng gói (50 ml/túi, 10 túi/hộp), không có ga, có thể dùng ngay được không cần pha loãng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm chức năng có thành phần chính là dịch chiết xuất từ sâm, thảo dược, đường khử... dạng lỏng, đóng gói (50 ml/túi, 10 túi/hộp), không có ga, có thể dùng ngay được không cần pha loãng. Thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất làm ngọt khác hay hương liệu và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09” phân nhóm 2202.90 “- Loại khác” , mã số 2202.90.30 “- - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.