Thủ tục tách thửa đất?

Câu hỏi:

Mã số câu hỏi: DD181

Hiện nay tôi đang mua một miếng đất tại quốc lộ 61 thuộc âp tầm vu 1 xã Thạnh Hòa, Phụng Hiệp, Hậu Giang và tôi cũng đã đặt cọc và chủ đất hứá sẽ tách thửa cho tôi là 200 m2 vậy mong các anh tư vấn về luật đất đai để hiểu rõ hơn. Tôi thành thật biết ơn

Câu trả lời tham khảo:

Hệ thống pháp luật Việt Nam xin cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi. Dựa trên sự hiểu biết của mình, đối chiếu với quy định của pháp luật hiện hành, chúng tôi xin đưa ra câu trả lời có tính chất tham khảo như sau: 1. Căn cứ pháp lý - Luật Đất đai 2013 và các văn bản hướng dẫn thi hành - Quyết định  35/2014/QĐ-UBND của UBND tỉnh Hậu Giang 2. Nội dung tư vấn Theo Điều 5 quyết định  35/2014/QĐ-UBND ban hành quy định hạn mức tối thiểu tách thửa đất ở trên địa bàn tỉnh Hậu Giang  như sau: 1. Thửa ...
Xem nội dung đầy đủ

Gửi câu hỏi của bạn