BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12076/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2286/TB-PTPLHCM ngày 24.9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 10 PLTK Đồng dây bằng hợp kim đồng 3*12*80000. |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Double Premium. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 50547/NKD05, ngày 2.6.2014 tại Chi cục HQ quản lý hàng đầu tư, Cục HQ TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Đồng nguyên chất (hàm lượng Cu=99,9% tính theo trọng lượng), dạng dây cuộn, bề mặt không phủ mạ hoặc tráng, mặt cắt ngang hình chữ nhật, đặc, đều dọc theo chiều dài. Kích cỡ: (3x12)mm x cuộn. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Copper Board. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồng nguyên chất (hàm lượng Cu=99,9% tính theo trọng lượng), dạng dây cuộn, bề mặt không phủ mạ hoặc tráng, mặt cắt ngang hình chữ nhật, đặc, đều dọc theo chiều dài. Kích cỡ: (3x12)mm x cuộn. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc Nhóm 7408: Dây đồng; Phân nhóm: - Bằng đồng tinh luyện; Phân nhóm 7408.11: " Có mặt cắt ngang tối đa trên 6mm; Mã số 7408.11.10: - Có mặt cắt ngang tối đa không quá 14mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.